ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการจับสลากฟุตบอล โค้กคัพ2011 (รุ่นอายุ19 ปี)  (อ่าน 8394 ครั้ง)

ป๊อกกี้

• บุคคลทั่วไป

ทัวร์นาเมนท์นี้ เปรียบเสมือน ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ในสมัยก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 04:19:50 AM โดย ป๊อกกี้ »

beenonbury

• Hero Member
Re: ผลการจับสลากฟุตบอล โค้กคัพ2011 (รุ่นอายุ19 ปี)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 07:12:40 AM »

เราใช้เด็กจาก สถาบันเล่นให้ในนามราชประชาครับ

โจ้@ชฎาเกรท

Re: ผลการจับสลากฟุตบอล โค้กคัพ2011 (รุ่นอายุ19 ปี)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:10:59 AM »

แปลกๆ

Bangkok utd. อยู่สายภาคตะวันตก!

แอร์ฟอร์ซ อยู่สายภาคตะวันออก!

บอลเด็ก ผมว่าฝีเท้าไม่หนีกันมาก  เด็กๆในนามทีมเรามีลุ้นเช่นกันครับ
" Mother "

RAJPRACHA FC.THAILAND ONLY!

แวนโก๊ะ@ชฎาเกรท

• ราชประชา ไทยแลนด์ เอฟซี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:12:06 AM »

ขอบคุณครับ

โอเล โอเล โอเล โอเล่ โอเล โอโอ้  โว้ โว เรสโก ราช-ปะ-ชา-เอฟ-ซี

ดง_ชฎาเกรท

• Moderator
  • "ชฎาเกรท จะไม่มีวันทิ้งกัน"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:55:35 AM »

เราใช้เด็กจาก สถาบันเล่นให้ในนามราชประชาครับ

สถาบัน ในที่นี้หมายถึงม.มหิดล ไช่มั้ยครับ?

รณรงค์ใช้ บอร์ดเป็นสื่อกลางแทนเฟสท์บุ๊ค

ป๊อกกี้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 12:05:01 PM »

สถาบัน ในที่นี้หมายถึงม.มหิดล ไช่มั้ยครับ?

ผมว่าน่าจะเป็นโรงเรียนมัธยมมากกว่านะ
คงใช้ทีมโรงเรียนมาสวมชื่อเล่นไปเลย (เดาเอานะ)
รอผู้รู้มาตอบดีกว่า  ;D

ดง_ชฎาเกรท

• Moderator
  • "ชฎาเกรท จะไม่มีวันทิ้งกัน"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 12:09:25 PM »

ผมว่าน่าจะเป็นโรงเรียนมัธยมมากกว่านะ
คงใช้ทีมโรงเรียนมาสวมชื่อเล่นไปเลย (เดาเอานะ)

ความคิดเหมือนผมเพราะอายุ 19 แค่ปี 1 เอง

ความเป็นทีมเวิร์คอาจจะสู้เด็กมัธยมที่รวมตัวกันมานานๆไม่ได้

รณรงค์ใช้ บอร์ดเป็นสื่อกลางแทนเฟสท์บุ๊ค

ป๊อกกี้

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 12:53:51 PM »

ความคิดเหมือนผมเพราะอายุ 19 แค่ปี 1 เอง

ความเป็นทีมเวิร์คอาจจะสู้เด็กมัธยมที่รวมตัวกันมานานๆไม่ได้

ใช่ครับ แล้วตัวเลือกก็จะมีน้อยกว่าเด็กมัธยมด้วย

บอลไทย ตราชฎา

• Newbie
  • *
    • <facebook>kokrabue
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 02:58:08 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=V5gZRoJaPc8
Clip นัดชิงชนะเลิศ U19 FA YOUTH CUP 2011 ระหว่าง BEC-TERO SASANA - BURIRAM PEA ผลการแข่งขัน 5 - 2
BEC-TERO ใช้ทีมเด็ก Arsenal อะคาเดมี่ไทย ก่อนแข่ง BURIRAM PEA เต็งจ๋ามาแต่ไกลอาจจะเพราะรอบแรกๆเจอแต่ทีมอ่อนๆมา ส่วนบีอีซีเทโรฯผ่านทีมเต็งอย่างชลบุรีมาได้ นัดนี้ผมได้เข้าไปดูในสนามด้วย เห็นทิศทางการพัฒนาเยาวชนที่ดีขึ้นของสโมสรในไทยลีก บุรีรัมย์มีเด็กที่ถูกดันขึ้นไปเล่นชุดใหญ่มาเล่น อย่าง แฟร้งค์ อะชิปง ส่วนบีอีซีฯ ก็ใช้เด็กจากArsenalอะคาเดมี่ซึ่งเป็นพาร์ทเนอร์กัน การเตรียมทีมมีมานานแต่ไม่ค่อยมีแมตซ์แข่งอย่างเป็นทางการ เด็กมีความเข้าใจในเกม มีการเข้าทำที่หลากหลาย การผ่านบอลเท้าสู่เท้าแม่นยำ(มาก) หมายเลข 24 กิลเบิร์ต โคมสัน โดดเด่นมากทางริมเส้นขวา(ในคลิบการเข้าทำประตูที่ 2) ในเลก2 นี้ถูกดันขึ้นเล่นทีมชุดใหญ่ อีกคนคือ อรรคพล มีสวัสดิ์ หมายเลข 11(ผู้ทำประตูที่ 4,5) ขึ้นไปเล่นชุดใหญ่เมื่อกลางเลกแรกแทนลีซอที่บาดเจ็บ http://www.becterosasana.in.th/th/news_inside.php?newsid=790

ผมว่าฟุตบอล โค้กคัพ2011 (รุ่นอายุ19 ปี) ครั้งนี้มันส์แน่นอน ทีมใหญ่ๆในไทยลีกก็มีทีมชุดเล็กซึ่งเป็นอะคาเดมี่สร้างเด็กของตัวเอง ทัวร์นาเม้นท์นี้คงจัดเต็มกันทุกทีม

โจ้@ชฎาเกรท

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:33:30 AM »

ถ้ามี อะคาเดมี ปัญหาเรื่อง นักเตะทดแทน ก็น่าจะเป็นทางเลือกได้ส่วนหนึ่ง
ก็อย่างว่าล่ะครับ

บ้านเรากำลังเพิ่งเริ่มต้น อีกซักพัก อะคาเดมีคงจะต้องเริ่มมีในแต่ละสโมสรแน่นอน และก็คงสามารถเริ่มทำเป็นระบบและพัฒนาบุคลากรนักเตะป้อนสู่ทีมตนเองได้

คงอีกไม่นานๆ
" Mother "

ป๊อกกี้

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 08:44:18 PM »

ทีมเยาวชนราชประชา ที่จะส่งโค๊กคัพ
เตรียมทีมไปถึงไหน ยังไงแล้วครับ
เงียบจังเลย  ส่งข่าวบ้างครับ สโมสร

จ่าอู๋ @ ราชประชา

• Moderator
  • จ่าอู๋@ราชประชา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:45:26 AM »

เรียบร้อยแล้วครับพร้อมแข่ง ใช้เด็ก กรุงเทพธนบุรี ครับ

จากการขวบคุมของ อ.สมัคร

โจ้@ชฎาเกรท

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:58:44 AM »

เรียบร้อยแล้วครับพร้อมแข่ง ใช้เด็ก กรุงเทพธนบุรี ครับ

ดีครับ เราจะได้มีเวที สร้างเด็กเข้าสู่สโมสรเราได้..รายการนี้ เขาส่งกันแทบจะทุกสโมสรเลยนิ
ขอบคุณครับ
" Mother "

ป๊อกกี้

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:07:11 AM »

ขอบคุณครับ  ;D