ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเห็นต่อกลุ่มชฎาเกรทครับ  (อ่าน 1018 ครั้ง)

จ่า เจี๊ยบ

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเห็นต่อกลุ่มชฎาเกรทครับ
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:40:17 PM »

ก่อนอื่นๆ ขออภัยสำหรับ หัวข้อ ที่ตั้งไว้ อันที่จริงแล้วไม่ได้มีเจตนาร้ายแรงใดๆ เพียงแต่ หลังจากเกิดเหตุการณ์ที่ทำให้พวกเราช็อคไปตามๆ กันมารอบนึงแล้ว และได้รับรู้ต่อเจตนารมณ์ของแกนนำชฎาเกรท ที่จะไม่ให้การสนับสนุนต่อ "ราชประชา-นนทบุรี" (ในขณะนั้น) อีกต่อไป เนื่องจากเหตุผลต่างๆ นานา ที่เราๆ ท่านๆ ได้รับทราบมา แต่หลังจากพายุ เมฆ หมอกจางไป แสงอาทิตย์เริ่มส่องให้เห็นความจริง และหนทางที่จะร่วมมือกันสร้างความยิ่งใหญ่ให้ "ราชประชา" ต่อไปในอนาคต

แต่ก็ตามหัวข้อล่ะครับ ผมมีความยินดีอย่างยิ่ง ที่จะให้การสนับสนุนทีมนี้ต่อไป ถึงแม้ว่า ครั้งนึง ผมก็เป็นคนนึงที่เคยไปแสดงทัศนะ หรือความเห็น ที่ออกมาในทางลบต่อ ผู้บริหาร และทีมงานของราชประชาในอดีต อันนี้ต้องขอกราบขอโทษเป็นอย่างสูง และเมื่อกลับมาติดตามความเคลื่อนไหวในบอร์ด ก็เห็นว่า เริ่มมีกลุ่มคนที่จะเข้ามาเป็นกองเชียร์ มาเป็นแรงใจ แรงสนับสนุนให้กับราชประชา เพิ่มขึ้น (สังเกตุจากชื่อที่ใช้ในบอร์ด มีชื่อใหม่ๆ ไม่คุ้นตาเพียบเลย)

ขอแสดงความเคารพ และนับถือ พวกคุณจริงๆ ครับสำหรับกลุ่ม "ชฎาเกรท" ที่ไม่ยอมแพ้ และทำให้พวกเราได้มีแรงใจที่จะกลับมาให้การสนับสนุนทีม ที่สำคัญ "พวกคุณ" คือตัวอย่างที่ดี ที่ควรเอาเยี่ยงอย่าง สุดท้าย ขอขอบคุณผู้บริหารทีมที่ยอมเปิดใจ ปรับความเข้าใจกัน

ก่อนจากขอทิ้งท้ายไว้ให้คิดเล่นๆ นะครับ ปีหน้า เห็นทีต้องย้ายสนามอีกแหล่ะ เพราะเรา..............

ต้องไปเล่น ใน THAI PREMIER LEAGUE
คนบ้าบอล

OhYesz ณ สิงฝั่งธน.

• Jr. Member
  • **
  • โต๊ดไม่เน้นขาย !!
Re: ขอแสดงความเห็นต่อกลุ่มชฎาเกรทครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:55:38 PM »

ว้าว ว้าว  ;D
เด็กศาลายา สิงฝั่งธน

จิม@ชฏาเกรท

• Sr. Member
  • รักราชประชาสู้เพื่อราชประชา(นรกของทีมเยือน)
Re: ขอแสดงความเห็นต่อกลุ่มชฎาเกรทครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:37:01 PM »

สุดยอดจ่า!
ผมก็เป็นอีกคนนึงที่ไม่สามารถทิ้งครอบครัวอันอบอุ่นที่ชื่อชฏาเกรทได้และสโมสรราชประชาก็ไม่มีวันลาไปจากใจผมเช่นกัน
สโมสรราชประชา สโมสรที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทย
จงภูมิใจที่ครั้งหนึ่งในชีวิตได้มีส่วนร่วมกับความยิ่งใหญ่ของสโมสรแห่งนี้
(ฮูลิแกน ราชประชา นรกของทีมเยือน)

อาร์มแชร์@ชฎาเกรท

• Hero Member
  • ~"ArmChaiR@ChaDaGreaT"~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:39:34 PM »

ไม่มีอะไรจะพูด  ;D ;D ;D

I Love You Rajpracha FC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 12:08:00 PM »

;D
โทษทีที่เกิดมาจน เป็นบ้านนอกคอกน