ผู้เขียน หัวข้อ: แล้ว กรรมการปล่อยให้ลงสนามได้ไง ไม่เช็กให้ดีก่อน  (อ่าน 1220 ครั้ง)

beenonbury

• Hero Member

กรณีราชประขา ส่งผู้เล่นต่างชาติเกิน ทางบริษัทไทยพีเมียร์ลีกมีบทลงโทษ
ออกมาแล้วตามที่เราได้ทราบกัน แต่สงสัยว่า ....

ผู้ควบคุมการแข่งขัน ผู้ตัดสินที่ 4 แมทย์คอม ฯ หรือผู้ที่มีส่วนเกียวข้องอื่นๆ
ไม่มีความผิดอะไรเลยเหรอ ที่ปล่อยให้ราชประชาส่งผู้เล่นเกิน แทนที่จะทักท้วงตั้งแต่ส่งใบรายชื่อขอเปลี่ยนตัวผู้เล่น

ถ้าทีมราชประชา เอฟซี มีความผิดตามที่บทลงโทษออกมา แล้วไหนล่ะครับ
บทลงโทษ ผู้ควบคุมการแข่งขัน แมทย์คอม ฯ และกรรมการที่ทำหน้าที่ในวันนั้น

ในฐานะผู้ควบคุมการแข่งขันให้เป็นไปโดยถูกต้องตามกติกา แต่เมื่อมีทีมหนึ่งทีมใดทำผิดกฎ
โดยที่คุณปล่อยปะละเลย หรือ ไม่ห้ามก่อนที่การทำผิดจะเกิดขึ้น ถือว่าคุณก็บกพร่องในหน้าที่เหมือนกัน
เพราะฉะนั้น ขอเรียกร้องให้ ผู้ที่เกี่ยวข้อง เอาผิด ผู้ควบคุมการแข่งขัน รวมไปถึงกรรมการในเกมส์ดังกล่าวด้วย

ถ้าย้อนไปในเกมไทยลีกนัดแรกของฤดูกาลระหว่าง ชลบุรี กับ ทีมการท่าเรือ ฯ
ก็เกือบจะมีเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน แต่ต่างกันตรงที่ผู้ตัดสิน ได้ห้ามเอาไว้ 

(copy จากเว็ปไทย  ไทยแลนท์สู้ๆๆ)

---------------------------------------------

ตรงกับที่ผมคิดครับ..

ผมเห็นด้วย ครับ
โทษทีที่เกิดมาจน เป็นบ้านนอกคอกน

แวนโก๊ะ@ชฎาเกรท

• ราชประชา ไทยแลนด์ เอฟซี

แต่ ผมมองอีกแบบครับ

ผม คิด ว่า ต้องโทษของเราก่อน  กฏ เค้ามีบอกว่าห้ามต่างชาติลงเกิน  ทำไม ผู้ช่วยในทีม

เป็นคนไทย ทำไมไม่พูดกันละครับ....ว่านักเตะต่างชาติลงสนามเกิน   โทษ คนของเราก่อนเลย

โอเล โอเล โอเล โอเล่ โอเล โอโอ้  โว้ โว เรสโก ราช-ปะ-ชา-เอฟ-ซี

beenonbury

ใจผมก็อยากจะว่า  ว่าทำไมเราไม่รอบคอบเลย  มันก็เป็นผลเสียต่อทีมเรา   ไหนจะเรื่องใบเหลือง ใบแดง  ลูกยิงประตู เสียไปหมด

มันเกิดขึ้นแล้ว ผมก็รู้ว่าไม่มีใครอยากให้เป็นแบบนี้หรอก  มันพลาดกันได้  ก็เป็นบทเรียนสำคัญที่จะไม่ให้มีแบบนี้อีก

แต่กรรมการก็ควรจะโดนด้วยครับ  ไม่ใช่เล่นงานสโมสรอย่างเดียว 

ไม่งั้นจะมีไว้ทำอะไร ไอ้กรรมการที่ 4 หนะ    หาเบี้ยเลี้ยงอย่างเดียวมั้ง

จิม@ชฏาเกรท

• Sr. Member
  • รักราชประชาสู้เพื่อราชประชา(นรกของทีมเยือน)

ผิดทั้งหมดแระคับ
สโมสรราชประชา สโมสรที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทย
จงภูมิใจที่ครั้งหนึ่งในชีวิตได้มีส่วนร่วมกับความยิ่งใหญ่ของสโมสรแห่งนี้
(ฮูลิแกน ราชประชา นรกของทีมเยือน)

Dreizehn@ชฎาเกรท

• Mia San Mia
    • http://www.facebook.com/Schweinie

จังหวะนั้น เราโดนภูเก็ตบุกหนัก

จนต้องตัดเกมส์จนโดนแดง

เราต้องเปลี่ยนตัวรับลงไป..ซึ่งที่ผมเหนก็มีแค่ดาวูด้าตัวเดียวที่เป็นตัวรับ

...ตอนนั้นคงไม่มีใครได้ทันสังเกตุมั่งครับ เพราะต้องรีบเปลี่ยนตัว

eaknew

• Jr. Member
  • **
  • แต่งไปแล้ว !!!!!!

ฮืม.....มันผ่านไปแล้ว ผึดเป็นครูครับ