ผู้เขียน หัวข้อ: ( Chada Column ) - ตอน บุกถิ่นเดอะ ฮัลค์  (อ่าน 1777 ครั้ง)

Dreizehn@ชฎาเกรท

• Hero Member
  • Mia San Mia
    • http://www.facebook.com/Schweinie
( Chada Column ) - ตอน บุกถิ่นเดอะ ฮัลค์
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 04:26:42 AM »

สวัสดีพี่น้องชฎาเกรททุกท่าน

เป็นไงบ้างครับกับการปรับโดนแพ้เนื่องจากส่งนักเตะต่างชาติเกินโควต้า

ผมแอบเซงนิดหน่อยนะ แต่ก็ไม่เป็นไร

ถือว่าเป็นบทเรียนสำหรับทางโค้ชและทีมงานก็แล้วกันครับ

;D ;D

ผมได้มีโอกาสไปดูนัดนี้พร้อมกับแชมป์ 1ในครอบครัวชฎาเกรท

การเดินทางครั้งนี้แตกต่างจากนัดก่อนๆตรงที่จำนวนที่ไปครั้งนี้.. 2 คน

ทำลายสถิติที่เคยไปดูเลยซิตี้ รอบมินิลีก ด.2 ซึ่งตอนนั้นไปกัน 3 คน (ผม , พี่โจ้ , พี่ต่าย)

ฮ่า ฮ่า

ผมกับแชมป์ออกเดินทางเช้าวันเสาร์ที่ 26 ก.พ โดนขึ้นเครื่องที่สนามบินดอนเมือง ด้วยสายการบิน นกแอร์ เที่ยวบิน 09.30 น.

(จริงๆไม่ได้อยากนั่งเครื่องไปนะครับ ไม่ได้รวยอะไร เพียงแต่ผมมีสอบวันที่ 25 ก.พ ตอน 17.00 -20.00 น. ซึ่งทำให้ผมไม่สามารถไปขึ้นรถได้ทัน

เพราะรถไปภูเก็ตหมดตอน 19.30 น. ทำให้ต้องนั่งเครื่องไป)

เหินฟ้าสู่ภูเก็ต

แอร์โฮสเตสของนกแอร์ น่ารักมาก อยากให้นั่งไปภูเก็ตซัก 5 ชั่วโมง (ฮ่า ฮ่า)

เดินทางมาได้ชั่วโมงนิดก็เห็นเกาะภูเก็ตแล้ว

ในที่สุดก็ถึงสนามบินภูเก็ต

จากนั้นก็นั่งรอเพื่อนผมที่มาฝึกงานอยู่ที่ภูเก็ต มารับที่สนามบินเพือ่จะเข้าที่พัก

ระหว่างทางไปที่พักนั่งรถเข้าไปในตัวเมืองเพือ่จะไปกินข้าวกัน

ผมมองเห็นคนกลุ่มหนึ่งใส่เสื้อวอร์มสีส้ม นั่งกินข้าวอยู่ริมถนน

เมื่อรถขับผ่านก็เห็นหน้านักเตะ ซึ่ง 1 ในนั้นก็คือน้องวุฒิ วุฒิพงษ์ สิทธิธัญกิจ นั่นเอง (55+)

หลังจากนั้นผมก็ไปกินข้าวที่ร้านหมี่ผัดฮกเกี้ยน(หมีต้นโพธิ์) ซึ่งเพือ่นผมบอกว่าถ้าไม่มากินร้านนี้แสดงว่ายังมาไม่ถึงภูเก็ต

ก็เลยลองซะหน่อย

ชามนี้เป็นของแชมป์ จำไม่ได้ว่าสั่งว่าไร ทางร้านแนะนำมา บอกว่าเป็นออริจินัล

ส่วนชามของผมเป็นหมี่ผัดขี้เมา ขอบอกว่าอร่อยมาก

ที่ร้านนี้ทอดมันกับหมูสะเต๊ะก็อร่อย

พวกผมนั่งกัน 4 คน สั่งทอดมัน 2จาน หมูสะเต๊ะ 30 ไม้

....

หลังจากอิ่มท้องกันแล้วก็มุ่งหน้าสู่ที่พักซึ่งก็คือ โรงแรม PSU Lodge ซึ่งเป็นโรงแรมของคณะการบริการและการท่องเที่ยว มหาวัทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต

ถือว่าบรรยากาศดีเลยครับ มีนักศึกษามาให้เห็นอยู่เป็นระยะ อิอิ

ถึงห้อง อาบน้ำ แต่งตัว แล้วก็เดินทางไปสนามสุระกุล เพื่อดูบอล

บรรยากาศในสนามดูได้จากกระทู้นี้เลยนะครับ http://www.rajprachafc.com/webboard/index.php?topic=54.msg275;topicseen#msg275

กองเชียร์ราชประชานั่งอยู่ตรงมุมเล็กๆของสนาม 55

เรื่องรูปเกมส์ในสนามก้ถือว่าโอเคครับ ผลัดกันรุก-รับ มีโอกาสพอๆกัน

ขอพูดถึงเอฟซีภูเก็ตเจ้าบ้านก่อนละกัน ดูเอฟซีภูเก็ตเล่นก็เหมือนกับดูราชประชาปีที่แล้วเลย การต่อบอล ทรงบอล คล้ายๆกัน

นักเตะก็อายุน้อย ยอมรับครับว่าเล่นดี แต่ยังขาดเรื่องรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ที่เด่นๆก็จะเป็นหมายเลข7 เจ้าตัง สารัช อยู่เย็น ตอนแรกโดนจับมาเล่นทางขวา

ยังไม่ค่อยมีบทบาทเท่าไหร่ แต่พอขยับมาเล่นตรงกลาง ถือว่าเล่นดีมากๆ เป็นคนเรียกฟรีคิก และยิงฟรีคิกไปชนคานจนทำให้ทีมได้ประตูขึ้นนำ

อีกคนที่เด่นคือเจ้าฮาล์ฟ เสกสิทธิ์ ศรีใส อดีตนักเตะราชประชา คอยคุมจังหวะได้ดี

ส่วนเจ้าปูรณ์ ไม่ค่อยมีบทบาทเท่าไหร่เนื่องจากโดนนักเตะราชประชาเข้าหนัก

ทางด้านราชประชาผมยกให้หมายเลข 7 อารูน่า เป็นเเมน ออฟ เดอะเเมทช์ มีทั้งความเร็ว ความคล่อง ทำเอากองหลังเอฟซีภูเก็ตเหนื่อยเหมือนกัน

และที่เด่นอีกคือคู่เซนเตอร์ที่วันนี้เล่นแทบจะไม่มีข้อผิดพลาด ทั้งอิโตะ นักเตะญี่ปุ่นหมายเลข2 และพี่เต่า ชูศักดิ์ สุวรรณา หมายเลข 32 ที่เล่นได้อย่างดีเยี่ยม

โดยเฉพาะอิโตะคอยตะโกนเพือ่นร่วมทีมอยู่ตลอดเวลา

ภาพรวมก็โอเคเลยหล่ะ แอบหวัง 3 แต้มด้วยซ้ำกับจังหวะโต้กลับ แต่ 1 แต้มก็โอเคแล้ว

แต่พอมาดดนประท้วงเรื่องส่งนักเตะเกินดควต้าก้ทำใจครับ ไม่มีทางแก้ตัว

ถือเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับทีมงาน

............

ดูบอลเสร็จก้กลับที่พักเพื่ออาบน้ำไปเที่ยวต่อ สถานที่เพือ่นผมพาไปคือร้าน มหานคร

เป็นร้านนั่งชิว บรรยากาศดี อารมคล้ายๆร้านตักสุราที่กรุงเทพฯ

ผู้หญิงก็ถือว่าน่ารักเลยล่ะครับ  :-*

นั่งได้ซักตี 2 กว่าๆก็กลับที่พัก เพราะกลัวว่าจะตื่นเช้ค เอ๊าท์ ไม่ทัน (55+)

เช้าวันต่อมาเช็คเอ๊าท์ประมาณเที่ยง

เพือ่นผมก็พาไปนั่งรถเล่นที่หาดกะตะ ไปกินผัดไท ที่ขึ้นชื่อของแถวนั้น

อร่อยดีครับ....

จากนั้นก็มาที่ บขส. ภูเก็ตเพื่อนั่งรถกลับ

ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีเลยครับ กับการมาภูเก็ตครั้งแรกของผม

ได้เจอบรรยากาศดีๆ เพือ่นใหม่ๆอีกหลายคน

ถ้ามีโอกาสจะกลับมาแน่นอนนนน

...........

ขอขอบคุณ เด่น เพื่อนสนิทที่รู้จักมาตั้งแต่ม.ต้น ที่รับอาสาเป็นไกด์พาเที่ยวครั้งนี้

ขอบคุณ ผึ้ง เพือ่นของเด่นที่เอารถไปรับพวกเราถึงสนามบินและคอยให้คำปรึกษาเรื่องที่เที่ยวต่างๆ รวมทั้งเพือ่นใหม่ๆอีกหลายคน
(เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปด้วยกัน)

ขอบคุณ น้องนุ๊ก ญาติที่มาเรียนที่ มอ. ที่คอยดูแลเรื่องที่พักเป็นอย่างดี

และที่สำคัญ แชมป์ ที่ร่วมหัวจมท้าย ไปไหน ไปด้วยกันมาตลอด

ขอบคุณทุกคนครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 10:53:05 AM โดย Dreizehn@ชฎาเกรท »
Re: ( Chada Column ) - ตอน บุกถิ่นเดอะ ฮัลค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:20:28 AM »

;D ;D
โทษทีที่เกิดมาจน เป็นบ้านนอกคอกน

แวนโก๊ะ@ชฎาเกรท

• ราชประชา ไทยแลนด์ เอฟซี
Re: ( Chada Column ) - ตอน บุกถิ่นเดอะ ฮัลค์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:43:11 AM »

สุดยอดเลยวะหนุ่ม เยี่ยมๆๆๆ   ตบมือให้ๆ  :D

โอเล โอเล โอเล โอเล่ โอเล โอโอ้  โว้ โว เรสโก ราช-ปะ-ชา-เอฟ-ซี

ดง_ชฎาเกรท

• Moderator
  • "ชฎาเกรท จะไม่มีวันทิ้งกัน"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:30:04 PM »

ลุงหน่อยดูแลดีมั้ย?? ไม่ดีบอกพี่นะเด๋วเจอหน้าจัดการให้

รณรงค์ใช้ บอร์ดเป็นสื่อกลางแทนเฟสท์บุ๊ค

• Mia San Mia
    • http://www.facebook.com/Schweinie
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:50:46 PM »

ลุงหน่อยดูแลดีมั้ย?? ไม่ดีบอกพี่นะเด๋วเจอหน้าจัดการให้

อย่าว่าแต่ดูแลเลยครับ

คุยกัน 3 คำก็ให้พวกผมไปนั่งแระ

บัตรช่างภาพแชมป์ก็ต้องไปให้อ.ประพันธ์ขอให้

จ่าอู๋ @ ราชประชา

• Moderator
  • จ่าอู๋@ราชประชา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 09:19:29 PM »

ใครบอกจริงๆ แล้วไปเลย....ไม่ได้มีแค่สามคน  ยังมีผมจ่าอู๋,  ป้าหนู,  ออย,  ป๋าทู่,  หมวดจ๊อบคนถ่าย
อาจจะยังไม่สนิทกัน หรือไม่คุ้นหน้ากัน ก็ได้  ( ชมภาพความทรงจำ )

แชมป์ครับบัตรช่างภาพ  คุณเอฟบอกว่าให้ติดต่อผม ผมจะทำให้ เบอร์โทรผมก็ลงไปให้มีอะไรก็ติดต่อผม
ผมจะดำเนินการให้  ก็ไม่ติดต่อผม ผมก็รอทำให้อยู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 09:30:02 PM โดย จ่าอู๋ @ ราชประชา »

Rane@ชฎาเกรท

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 12:35:37 PM »

ออกต่างจังหวัด..มันสนุกจริงๆๆ...ไปกัน 2 คน มันมาก..5+