ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสนามครับ  (อ่าน 3126 ครั้ง)

จิม@ชฏาเกรท

• Sr. Member
  • รักราชประชาสู้เพื่อราชประชา(นรกของทีมเยือน)
Re: ถามเรื่องสนามครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:24:26 PM »

ที่ไหนก็ไป
สโมสรราชประชา สโมสรที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทย
จงภูมิใจที่ครั้งหนึ่งในชีวิตได้มีส่วนร่วมกับความยิ่งใหญ่ของสโมสรแห่งนี้
(ฮูลิแกน ราชประชา นรกของทีมเยือน)

OhYesz ณ สิงฝั่งธน.

• Jr. Member
  • **
  • โต๊ดไม่เน้นขาย !!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 02:52:14 PM »

ไม่ทราบว่า ที่ มหิดล จะเป็นสนามถาวรหรอ เปล่าครับ

หรออนาคตจะย้าย ไปที่สนามใหม่ที่สร้างที่ มหิดล หรอเปล่า
พอดีผมอยู่ศาลายา พอดี

ยินดีและเข้าใจคนย่านศาลายาและใกล้เคียงนะครับ

ที่ดีใจแค่ไหนที่ได้มีทีมฟุตบอลซัก 1 ทีม มาใช้รังเหย้าใกล้บ้านของตน

แต่คำถามนี้ คนกลุ่มเดียวที่ตอบได้ก็คือ ผู้บริหารเท่านั้นแหละครับ

ถ้าเค้าไม่ตอบ ก็แปลว่าไม่มีอะไรแน่นอน และต้องเผื่อใจเอาไว้บ้าง

แต่ถึงอย่างไร ฤดูกาลนี้คงจะใช้สนามนี้ทั้งฤดูกาลเป็นแน่

บอกได้เลยย่านศาลายา ในม.มหิดลแห่งนี้เป็นย่านในฝันของผมเช่นเดียวกันครับ

และภาวนาให้ปักหลักอยู่ที่นี่นานๆ
ที่สำคัญหญิงเยอะ
เด็กศาลายา สิงฝั่งธน

Rajpracha

• Administrator
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 03:24:20 PM »

จะไม่ตอบอะไรเลยก็คงไม่ได้ใช่มั้ยละครับ

สนามเป็นของมหาวิทยาลับมหิดลครับ ก็ต้องขึ้นอยู่กับทางมหาวิทยาลัยมหิดลจะเมตตา
ราชประชาไม่ได้มีแผนที่จะใช้ที่นี่เป็นสนามชั่วคราวแน่นอน

แต่ครั้งนี้ผมมีความรู้สึกว่าการร่วมมือของพวกเราจะยืนยาว เพราะสโมสรได้ฝากนักฟุตบอลของเราให้ศึกษากับมหิดลเป็นเวลาหลายปีแล้ว ทีมกายภาพบำบัดและฟิตเนสก็ศึกษาอยู่ที่มหิดล มหาวิทยาลัยได้พูดถึงการศึกษาและทำวิจัยเกี่ยวกับการบริหารของเราสโมสรไปบ้างแล้ว แต่โครงการยังไม่เริ่ม สโมสรนักศึกษามีความสนใจที่จะมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของชฎาเกรท มีการพูดถึงความช่วยเหลือที่สโมสรจะส่งวิทยากรพิเศษมาบรรยายเรื่องเทคนิคฟุตบอลให้นักศึกษา สโมสรจะเป็นผู้ปรับปรุงสนามให้มหาวิทยาลัย

และอื่นๆที่จะตามมาครับ เมื่อหลายๆอย่างลงตัว...